Menene bambanci tsakanin bawul ɗin duniya da bawul ɗin ƙofa?

Globe bawuloli, bawulan ƙofa, bawulan malam buɗe ido, bawul ɗin dubawa da bawulan ƙwallon ƙafa, da sauransu Waɗannan bawuloli yanzu sune abubuwan da ba za a iya sarrafawa ba a cikin tsarin bututu daban -daban. Kowane nau'in bawul ɗin ya bambanta a bayyanar, tsari har ma da manufar aiki. Koyaya, bawul ɗin tsayawa da bawul ɗin ƙofa suna da wasu kamanceceniya a cikin bayyanar, kuma duka suna da aikin yankewa a bututun mai. Saboda haka, abokai da yawa ba su saba da bawul ɗin za su ruɗe game da su ba. A zahiri, idan kuka lura da kyau, bambanci tsakanin bawul ɗin duniya da bawul ɗin ƙofar yana da girma sosai. Anan akwai bambanci tsakanin bawul ɗin duniya da bawul ɗin ƙofa:

1. Ka'idar aiki na bawul ɗin duniya da bawul ɗin ƙofa ya bambanta
Lokacin da aka buɗe kuma aka rufe bawul ɗin na rufewa, jigon bawul ɗin yana tashi. Juya madaidaicin hannu, kuma madaurin hannun zai juya ya ɗaga tare da bawul ɗin; yayin da bawul ɗin ƙofar, lokacin da yake jujjuya keken hannu don sa jigon bawul ɗin ya motsa sama da ƙasa, keken hannu ba zai motsa ba.
Bawul ɗin ƙofar yana da jihohi biyu kawai: a buɗe ko a rufe. Buɗewar buɗewa da rufe ƙofar tana da girma, kuma lokacin buɗewa da rufewa yana da tsawo; bugun motsi na datti na bawul ɗin tasha ya yi ƙanƙanta ƙanƙanta, kuma guntun murfin dakatarwar na iya tsayawa a wani matsayi yayin motsi, don a yi amfani da shi don daidaita kwarara, yayin da bawul ɗin ƙofar za a iya amfani da shi kawai don yanke -fita kuma ba shi da wasu ayyuka.

2. Bambancin aiki tsakanin bawul ɗin duniya da bawul ɗin ƙofa
Ana iya amfani da bawul ɗin rufewa don yankewa da daidaita kwarara. Ruwan ruwa na bawul ɗin duniya yana da girma, kuma yana da wahalar buɗewa da rufewa, amma saboda nisan da ke tsakanin tsinke da farfajiyar sealing gajere ne, don haka bugun buɗewa da rufewa gajeru ne.
Bawul ɗin ƙofar za a iya buɗe shi gaba ɗaya kuma a rufe. Lokacin da aka buɗe shi gabaɗaya, juriya na matsakaici na gudana a cikin tashar bawul ɗin kusan sifili ne, don haka buɗewa da rufe ƙofofin ƙofar za su kasance masu ceton aiki sosai, amma tsinken yana da nisa daga saman sealing don haka buɗewa da rufewa lokaci yayi tsawo.

3. Bambancin jagorar shigarwa tsakanin bawul ɗin duniya da bawul ɗin ƙofa
Tasirin bawul ɗin ƙofa a duka kwatance iri ɗaya ne. Babu buƙatar buƙatun shigarwa da fitarwa don shigarwa, kuma matsakaici na iya gudana a duka bangarorin biyu.
Amma ana buƙatar shigar da bawul ɗin duniya daidai gwargwadon jagorancin alamar kibiya a jikin bawul ɗin.

4. Bambancin tsari tsakanin bawul ɗin duniya da bawul ɗin ƙofa
Tsarin bawul ɗin ƙofar zai zama mafi rikitarwa fiye da bawul ɗin duniya. Daga bayyanar, bawul ɗin ƙofar ya fi tsayi fiye da bawul ɗin duniya kuma bawul ɗin duniya ya fi valve ƙofar don girman daidai. Bugu da ƙari, bawul ɗin ƙofar yana da ƙirar hauhawar tashi da mara tushe, amma bawul ɗin duniya ba shi da irin wannan bambancin.


Lokacin aikawa: Jul-12-2021